ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเว็บแล้ว IE ฟ้อง Certificate Error ทุกครั้งแก้ยังไง? มีคำตอบ  (อ่าน 43779 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9mKunG™

• Administrator
  • เด็กคิด-ดี (ขั้นเทพ)
  • *
  • พลังน้ำใจ: 3805
    • คิด-ดี ดอทคอม ชุมชนออนไลน์ 24 ช.ม
การแก้ปัญหา Certificate Error ให้กับ Internet Explorer 8 ( IE8 )

แล้วเครื่อง Clients ฟ้อง Certificate Error
“There is a problem with this website’s security certificate.”

แล้วต้องกดContinue …อยู่ประจำเวลา Login เข้าสู่ระบบพิสูจน์ตัวตน

การแก้ไขปัญหาก็มีดังนี้ครับ
ขึ้นแรก ปิด Warning ของ IE ก่อนครับ
  • โดยไปที่ Tools–>Internet Options

• จากนั้นไปที่ Tabs “Advanecd”

แล้วเอา check box ของWarn about certificate address mismatch*ออกครับ
แล้วกด Apple แล้ว Ok และทำการปิด IE แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ครับ

• หลังจากได้ทำการปิด Warning Certificate บน IE ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว เมื่อเปิด IE แล้วLoing เข้าสู่ระบบพิสูจน์ตัวตน แต่มันก็ยังจะฟ้องอยู่อีก ไม่ต้องกังวลครับ เพราะเรายังไม่ได้ทำการ Import Certificate ให้กับ IE ครับ
การ Import Certificate ก็มีขั้นตอนดังนี้ครับ
  • เปิด IE เข้าระบบพิสูจน์ตัวตนจากนั้นกดContinue to this website (not recommended).

• จากนั้น คลิกที่ Certificate Error ดังภาพ

แล้วคลิกที่View certificatesแล้วคลิก Install Certificate…

คลิก Next

คลิก Next

คลิก Finish.

จากนั้นจะปรากฎหน้า Security Warning เพื่อยืนยันการ Install Certificate ให้เราตอบYesครับ

จากนั้นก็ คลิก Ok แล้วปิด IE แล้วเปิดใหม่ครับ

เท่านี้ เวลาเข้า Login ระบบพิสูจน์ตัวตนก็จะไม่เกิดหน้า Certificate Error กวนใจอีกแล้วครับ

[/list]

หลังจากปิด Warning และ Import Certificate เป็นที่เรียบร้อยผลที่ได้ก็จะประมาณนี้ครับ

และแล้ว Certificate is OK.

Good Luck!

ส่วนใครมีปัญหาเกี่ยวกับ Hotmail เข้าไม่ได้ หรือ เข้าระบบ Windows Live Messenger ไม่ได้

ฟ้องอาการเดียวกันแบบนี้

วิธีแก้ไขเบื้องต้น คือ

ดูวันที่ครับว่าวันเวลาที่เครื่องคอมฯเรานั้นตรงหรือไม่ ถ้าไม่ตรงย้อนกลับไปสัก 5-10 ปี แสดงว่าถ่าน Bios หมดนะครับ จัดการเปลี่ยนซะ

ถ้ายังไม่มีเวลาเปลี่ยนก็ให้วันเวลาให้เป็นปัจจุบัน เอาครับ แล้วลองเข้า Hotmail อีกครั้ง

Thank : http://www.friends-deedee.com
ขอความร่วมมือ คุณ [you/] กด ด้านบนกระทู้ เมื่อเห็นด้วยกับกระทู้นั้นๆครับ
คุณ [you/] แนะนำตัวให้เพื่อนรู้จักหรือยังครับ ถ้ายัง คลิกที่นี่เลยครับ
แจ้งเกี่ยวกับการโพสต์ตอบกระทู้ในเว็บ คิด-ดี ดอทคอม อ่านด่วนครับ!!

ออฟไลน์ Belmont

• เด็กคิด-ดี ขั้น2
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0
    • sbo222

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

Warning: this topic has not been posted in for at least 120 days.
Unless you're sure you want to reply, please consider starting a new topic.

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
Type the letters shown in the picture
Listen to the letters / Request another image
Type the letters shown in the picture:
รูปสี่เหลี่ยมมีกี่ด้าน (ตอบตัวเลข):
สิบ+ศูนย์=เท่าไหร่? (ตอบตัวเลข):